Kayayyaki

Garage Door Buɗe Buying Guide

garejin-kofa-mabudin-sa-jagora-bestar-gareji-kofofin (3) 

Mai gareji kofa yana baka sauki, hasken gida zuwa gida kuma zai iya inganta tsaro. Fasali kamar haɗin na'urar mai-kyau da haɗin-keɓaɓɓen gida-tsarin haɗi suna sa waɗannan na'urori sun fi dacewa.

 

Ire-iren Masu Buɗe Kofar Garage

 gareji-kofa-mabudin-sayen-jagora-bestar-gareji-kofofin (2)

 

Masu gareji kofa suna da irin wannan ƙirar. Mota yana hawa trolley ko karusa tare da dogo. Trolley tana haɗe da ƙofar gareji, kuma yayin da trolley ke motsawa, yana jan ƙofar ko kuma tura shi a rufe. Babban bambanci tsakanin mabudin buɗe kofar gareji shine yadda motar ke motsa trolley.

Mai buɗe kofar gareji mai sarkar sarkar yana amfani da sarkar ƙarfe don fitar da abin hawa da ɗaga ko rage ƙofar. Tsarukan-sarƙaƙƙu zaɓuɓɓuka ne na tattalin arziƙi amma suna haifar da hayaniya da rawar jiki fiye da sauran nau'ikan. Idan garejinka ya ware daga gidan, amo bazai zama damuwa ba. Idan gareji yana ƙarƙashin sararin zama ko ɗakin kwana, kuna iya la'akari da zaɓi mafi natsuwa.

Mai buɗe kofar garejin-bel yana aiki daidai da tsarin sarkar-sarkar amma yana amfani da bel maimakon sarkar don motsa trolley. Wannan bel din yana ba da nutsuwa, aiki mai sauƙi, yana mai da shi kyakkyawan zaɓi ga gidaje tare da wuraren zama ko wuraren bacci a sama ko dab da garejin. Tsarin Belt-drive yana da karancin sassan motsi, wanda ke haifar da karancin bukatun kulawa.

Mai buɗe ƙofa gareji yana amfani da sandar ƙarfe mai zaren don motsa na'urar ɗagawa. Yayinda sandar ke juyawa, takan trolley din tare da waƙa don ɗaga ko rage ƙofar. Wadannan rukunin galibi sun fi nutsuwa fiye da tsarin turawa. Kamar masu buɗe-bel, ƙananan sassa masu motsi suna nufin rage kulawa.

Mai buɗe ƙofa gareji kai tsaye shima yana ba da tsari mai nutsuwa. Motar kanta tana aiki kamar trolley kuma tana tafiya tare da waƙa, ɗaga ko rage ƙofar. Wannan yana nufin tsarin yana da ɓangaren motsi guda ɗaya - motar - wanda ke haifar da rage ƙararrawa da faɗakarwa, da ƙarancin abubuwan kulawa.

 

Eparfin doki

 gareji-kofa-mabudin-sa-jagora-mafi kyau-gareji-kofofin (1)

 

Nemi ƙimar horsepower (HP) don kwatanta ƙarfin ɗagawa tsakanin gareji kofa . Imar daga 1/2 horsepower zuwa 1 1/2 horsepower sune na al'ada don samfuran zama. Idan kana da kofar mota mai hawa biyu, mota mai karfin doki 1/2 ya isa, amma samfurin mai karfi zaiyi aiki tare da karancin kokari da karancin sawa da lalata motar. Doorsofofin da suka fi nauyi ko ɗayan yanki na iya buƙatar buɗewa masu buɗe dawakai. Karanta  Jagoran Siyan Kofar Garage don koyo game da nau'ikan ƙofofin gareji.

 

Hanyoyin buɗe ƙofa ta Garage

 garejin-kofa-mabudin-sa-jagora-mafi kyau-gareji-kofofin (4)

 

Masu gareji kofa suna raba abubuwan haɗin gwiwa:

  • Nesa, maɓallan bango ko maɓallan maɓalli na buɗe ƙofar gareji.
  • Sakin hannu yana ba ka damar cire mabudin daga cikin garejin kuma ɗaga ko rage ƙofar da hannu.
  • Hasken tsaro yana kunna lokacin da kake aiki da tsarin kuma yana kashe kansa ta atomatik bayan saita lokaci.
  • Yankin layin dogo galibi ana yin girman su don ƙofofin gareji har zuwa ƙafa 7 tsayi.

 

Bugu da kari, nemi wasu siffofin:

  • Aturearamin maɓallin kewayawa ya dace a aljihu.
  • Haɗin keɓaɓɓen tsarin gida yana ba ka damar sarrafa mabudinku nesa.
  • Wi-Fi da aka gina yana haɗa mai buɗewa kai tsaye zuwa cibiyar sadarwar mara waya ta gida kuma zai baka damar aiki ƙofar daga aikace-aikacen hannu ba tare da buƙatar tsarin sarrafa kansa ba.
  • Haɗin haɗin na'urar-wanda aka gina ko samuwa tare da kayan haɗi na zaɓi don wasu samfuran - yana ba ku damar aiki da kuma lura da mabudin daga na'urar hannu.
  • Matsakaicin abin hawa yana ba da damar aiki na mabudin daga sarrafawar da aka gina cikin wasu motocin.
  • Aikin rufe kai tsaye yana saukar da ƙofar gareji ta atomatik bayan lokacin da aka tsara.
  • Makullai suna ba ku zaɓi don hana nesa daga buɗe ƙofar gareji.
  • Mota-farawa / -stop Motors suna rage lalacewa da hawaye akan mabudin kuma suna yin aiki da nutsuwa.
  • Batirin baturi zai baka damar aiki da mabudin yayin yankewar wutar lantarki.
  • Extarin dogo wanda ya haɗa da buɗewa ya zama mai jituwa tare da ƙofofi-ƙafa 8 masu tsayi.
  • Fitilun tsaro masu motsi suna aiki kai tsaye.

 

Tsaro da Tsaro

Idan kana da tsohuwar gareji kofa (wanda aka ƙera kafin Janairu 1, 1993), yi la'akari da haɓaka na'urar don amfani da sifofin aminci.

Masu buɗewa na zamani suna samar da katako waɗanda ke faɗaɗa buɗe kofar gareji don samar da rigakafin kariya da kariya. Lokacin da mutum, dabba ko abu ya karya katako, hakan yana haifar da tsarin aminci, yana haifar da ƙofar rufewa don juyawa shugabanci. Masu buɗe ƙofofin Garage suma suna da wata dabara wacce ke juya ƙofar rufewa lokacin da ƙofar ta haɗu da wata matsala. Bi umarnin masana'antun buɗewa don gwada abubuwan tsaro na ƙungiyar.

Sababbin buɗe kofofin gareji na iya inganta tsaro. Nesa suna watsa lambar musamman don kunna mabudin. Nemi alama mai birgima don hana satar lamba, kuma tabbatar da cewa ikon nesa na maƙwabta ba zai buɗe garejin ku ba. Duk lokacin da kuka bude kofa daga nesa, ana kirkirar sabuwar lambar, bazuwar ta atomatik. Mai bude kofar garejin zai yarda da sabuwar lambar a wani lokaci da zaka yi amfani da na’urar.